Giảm nghèo - Việc làm
Kiểm tra, giám sát công tác rà soát hộ nghèo, cận nghèo tại huyện Phước Long
Mới đây, đoàn cán bộ tỉnh do ông Đinh Xuân Phượng - Phó Giám đốc Sở LĐ-TB&XH làm trưởng đoàn đã có buổi làm việc với huyện Phước Long về công tác điều tra, rà soát hộ nghèo, cận nghèo và xác định hộ làm nông nghiệp, lâm nghiệp, ngư nghiệp và diêm nghiệp có mức sống trung bình, năm 2023.
Theo thống kê, đầu năm 2023, huyện Phước Long có 829 hộ nghèo, chiếm tỷ lệ 2,7%; 1.642 hộ cận nghèo, chiếm tỷ lệ 5,35%. Trong năm 2023, huyện có tổng số 2.453 hộ phải điều tra, rà soát hộ nghèo, cận nghèo. Đến nay, các xã, thị trấn đã tổ chức thực hiện điều tra, rà soát đối với 2.478 hộ, đạt 101% kế hoạch. Qua điều tra, rà soát, toàn huyện có 422 hộ thoát nghèo; 990 hộ thoát cận nghèo. Hiện toàn huyện có 411 hộ nghèo, chiếm tỷ lệ 1,34%; 741 hộ cận nghèo, chiếm tỷ lệ 2,41%.
THANH NHANH
- Hơn 500 đoàn viên - thanh niên thắp nến tri ân tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh
- Đảng bộ và Nhân dân Bạc Liêu yêu quý tiếc thương tiễn biệt Người
- Hội LHTN Việt Nam huyện Đông Hải: “Đoàn kết - Sáng tạo - Hội nhập - Phát triển”
- Quan tâm chăm lo đời sống cho người có công, gia đình chính sách
- Quan tâm gìn giữ các công trình ghi công liệt sĩ