Đời sống - Xã hội
Hội LHPN xã Châu Thới: Ra mắt Tổ hợp tác đan lát ấp Nhà Việc
Các thành viên đan các sản phẩm từ cây lát.
Nhằm góp phần thực hiện Đề án 939 hỗ trợ phụ nữ khởi nghiệp, Hội LHPN xã Châu Thới (huyện Vĩnh Lợi) vừa tổ chức ra mắt Tổ hợp tác đan lát ấp Nhà Việc, có 11 thành viên tham gia.
Tổ hợp tác được thành lập nhằm tập hợp các chị em phụ nữ trong việc nhận gia công các sản phẩm từ cây lát; cùng tương trợ, trao đổi thông tin, chia sẻ kinh nghiệm, giúp đỡ nhau trong sản xuất và phát triển kinh tế gia đình. Qua đó, giúp các chị em tự tin, mạnh dạn khởi nghiệp, vươn lên trong cuộc sống, từng bước nâng cao vị thế trong gia đình và ngoài xã hội, góp phần thực hiện mục tiêu phát triển kinh tế - xã hội ở địa phương.
Tin, ảnh: T.Q
- Hơn 500 đoàn viên - thanh niên thắp nến tri ân tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh
- Đảng bộ và Nhân dân Bạc Liêu yêu quý tiếc thương tiễn biệt Người
- Hội LHTN Việt Nam huyện Đông Hải: “Đoàn kết - Sáng tạo - Hội nhập - Phát triển”
- Quan tâm chăm lo đời sống cho người có công, gia đình chính sách
- Quan tâm gìn giữ các công trình ghi công liệt sĩ