Đời sống - Xã hội
Truyền thông phòng, chống tệ nạn xã hội tại xã Vĩnh Trạch
Quang cảnh buổi tuyên truyền. Ảnh: T.Q
(BL-TQ) Phòng Phòng, chống tệ nạn xã hội thuộc Sở LĐ-TB&XH vừa tổ chức buổi truyền thông phòng, chống tệ nạn xã hội cho 80 hội viên phụ nữ và người dân xã Vĩnh Trạch (TP. Bạc Liêu).
Tại đây, các hội viên phụ nữ và người dân đã được cung cấp kiến thức chung về phòng, chống tệ nạn mại dâm, ma túy và mua bán người; tình hình, nguyên nhân, tác hại của tệ nạn mại dâm, nghiện ma túy và công tác hỗ trợ nạn nhân bị mua bán trở về trên địa bàn tỉnh.
Buổi truyền thông nhằm nâng cao nhận thức và kỹ năng tư vấn, tuyên truyền về phòng, chống tệ nạn mại dâm, ma túy và mua bán người cho hội viên phụ nữ và người dân, qua đó góp phần ổn định an ninh trật tự tại địa phương.
- Thăm hỏi, động viên các hộ dân có nhà bị sập do dông lốc ở xã Vĩnh Trạch
- Hội Chữ thập đỏ tỉnh: Bàn giao 3 căn nhà tại huyện Phước Long
- Bệnh viện Thanh Vũ Medic: Hội thảo khoa học “Cập nhật điều trị bệnh lý ngoại tiết niệu và sản phụ khoa”
- Hơn 500 đoàn viên - thanh niên thắp nến tri ân tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh
- Đảng bộ và Nhân dân Bạc Liêu yêu quý tiếc thương tiễn biệt Người