Tin tức
Xây nhà cho hộ Khmer huyện Hòa Bình
Chiều 24/5, Ban Dân tộc và Tôn giáo tỉnh phối hợp với huyện Hòa Bình tổ chức lễ khởi công xây dựng nhà ở cho hộ dân tộc Khmer.
Xét hoàn cảnh của bà Lâm Thị Ô (60 tuổi, hộ cận nghèo ở ấp Đồng Lớn 1, xã Vĩnh Mỹ B) đang ở trong căn nhà đã bị xuống cấp trầm trọng và có nhu cầu hỗ trợ nhà ở, Ban Dân tộc và Tôn giáo tỉnh đã vận động chùa Giác Hoa (xã Châu Thới, huyện Vĩnh Lợi) ủng hộ 50 triệu đồng để xây nhà cho hộ dân này.
Ông Lương Văn Pho - Phó trưởng Ban Dân tộc và Tôn giáo tỉnh (thứ hai từ trái sang) cùng nhà tài trợ khởi công xây dựng nhà tình thương cho bà Lâm Thị Ô.
Nhân dịp này, bà Lâm Thị Ô còn được tặng nhiều lương thực, thực phẩm.
Năm 2024, Ban Dân tộc và Tôn giáo tỉnh dự kiến xây 8 căn nhà tình thương cho người nghèo, người có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở (nhiều hơn năm 2023 một căn nhà). Căn đầu tiên đã được bàn giao cho ông Phạm Thành Quảng (70 tuổi, khóm 1, Phường 1, TX. Giá Rai) vào cuối tháng 2/2024. Riêng tại huyện Hòa Bình, trong năm nay đã bàn giao 2 căn nhà tình thương cho hộ Huỳnh Thị Tuyết (76 tuổi, ấp Láng Giài, TT. Hòa Bình) và hộ Quách Văn Long (40 tuổi, ấp 16, xã Vĩnh Hậu A).
Tin, ảnh: N.Q
- Hơn 500 đoàn viên - thanh niên thắp nến tri ân tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh
- Đảng bộ và Nhân dân Bạc Liêu yêu quý tiếc thương tiễn biệt Người
- Hội LHTN Việt Nam huyện Đông Hải: “Đoàn kết - Sáng tạo - Hội nhập - Phát triển”
- Quan tâm chăm lo đời sống cho người có công, gia đình chính sách
- Quan tâm gìn giữ các công trình ghi công liệt sĩ