Tin tức
Tập huấn kỹ thuật canh tác lúa thân thiện với môi trường
(BL-NQ) Hội Nông dân tỉnh vừa phối hợp mở lớp tập huấn chuyên đề “Kỹ thuật canh tác lúa thân thiện với môi trường” cho 32 học viên là cán bộ Hội, hội viên nông dân huyện Phước Long và huyện Hồng Dân.
Trong thời gian 3 ngày, các học viên đã nghe PGS-TS Nguyễn Ngọc Đệ - nguyên Phó Trưởng khoa Phát triển Nông thôn và TS. Vũ Anh Pháp - Viện trưởng Viện Nghiên cứu Phát triển Đồng bằng sông Cửu Long (Trường đại học Cần Thơ) hướng dẫn kỹ thuật canh tác lúa thân thiện với môi trường.
Tham gia lớp tập huấn, học viên không chỉ nhận được kiến thức mới từ các giảng viên mà còn trao đổi kinh nghiệm và học hỏi từ nhau. Đồng thời, thảo luận về các vấn đề liên quan đến canh tác lúa thân thiện với môi trường, giúp mỗi học viên hiểu rõ hơn về những biện pháp cụ thể có thể áp dụng trong thực tế.
- Hơn 500 đoàn viên - thanh niên thắp nến tri ân tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh
- Đảng bộ và Nhân dân Bạc Liêu yêu quý tiếc thương tiễn biệt Người
- Hội LHTN Việt Nam huyện Đông Hải: “Đoàn kết - Sáng tạo - Hội nhập - Phát triển”
- Quan tâm chăm lo đời sống cho người có công, gia đình chính sách
- Quan tâm gìn giữ các công trình ghi công liệt sĩ