Phóng sự - Ký sự
TP. Bạc Liêu: Ra quân xử lý xe chở hàng hóa cồng kềnh, "xe ma"
Xử phạt xe chở hàng hóa cồng kềnh, gây khuất tầm nhìn khi tham gia giao thông.
Tuyên truyền Luật Giao thông đường bộ cho người vi phạm.
Cân tải trọng xe.
Tạm giữ những "xe mù, xe ma".
Từ ngày 16/6/2017, Công an TP. Bạc Liêu xây dựng Kế hoạch số 91 về huy động tất cả các lực lượng khác để tham gia cải thiện tình hình an toàn giao thông trên địa bàn thành phố.
Trung tá Lê Quyết Chiến, Phó trưởng Công an TP. Bạc Liêu, cho biết lực lượng cảnh sát giao thông, cảnh sát trật tự, công an các phường, xã thực hiện nghiêm tinh thần chỉ đạo của lãnh đạo Công an thành phố về lập lại trật tự an toàn giao thông, tập trung xử lý các hành vi, lỗi vi phạm dẫn đến tai nạn giao thông.
Cụ thể: xử lý nghiêm xe chở hàng cồng kềnh, "xe mù, xe ma", xe chở quá tải trọng. Cương quyết xử lý nghiêm, kết hợp cùng với địa phương giáo dục, nhắc nhở các đối tượng đua xe, lạng lách, đánh võng trên đường.
Với sự ra quân đồng loạt, thường xuyên trên các tuyến đường thường xảy ra tai nạn, điểm đen tai nạn, những đoạn đường thường vi phạm trật tự an toàn giao thông như: đường Cao Văn Lầu, Tỉnh lộ 38, đường Võ Văn Kiệt, đường tránh Quốc lộ 1A… tình hình tai nạn giao thông trên địa bàn thành phố thời gian gần đây giảm trên cả 3 tiêu chí.
Xin giới thiệu một số hình ảnh của đợt ra quân.
Kim Phượng (thực hiện)
- Thăm hỏi, động viên các hộ dân có nhà bị sập do dông lốc ở xã Vĩnh Trạch
- Hội Chữ thập đỏ tỉnh: Bàn giao 3 căn nhà tại huyện Phước Long
- Bệnh viện Thanh Vũ Medic: Hội thảo khoa học “Cập nhật điều trị bệnh lý ngoại tiết niệu và sản phụ khoa”
- Hơn 500 đoàn viên - thanh niên thắp nến tri ân tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh
- Đảng bộ và Nhân dân Bạc Liêu yêu quý tiếc thương tiễn biệt Người