Phóng sự - Ký sự
Mưa lớn và ảnh hưởng triều cường: TP. Bạc Liêu ngập trong biển nước!
Cơn mưa lớn kéo dài hơn 4 tiếng đồng hồ vào sáng 16/12/2016 khiến nhiều tuyến đường trong nội ô TP. Bạc Liêu bị ngập. Do ảnh hưởng của triều cường và mưa to (do áp thấp nhiệt đới) nên mực nước trên sông Bạc Liêu dâng cao làm các tuyến đường ngập sâu trong nhiều giờ.
Các tuyến đường trọng yếu trong nội ô như đường Trần Phú, Võ Thị Sáu, Hà Huy Tập… có đoạn ngập sâu hơn 0,5m, làm ảnh hưởng đến sinh hoạt và đời sống của người dân (ảnh 1, 2, 3).
Lực lượng cảnh sát phải xuống đường điều tiết giao thông để hạn chế tình trạng ách tắc giao thông và giúp đỡ người dân (ảnh 4).
Nhiều phương tiện đi lại bị chết máy, hư hỏng, nhà dân và nhiều trụ sở, cơ quan, trường học bị ngập nước (ảnh 5). Việc đưa con em đến trường của phụ huynh gặp rất nhiều khó khăn do tình trạng ngập nước kéo dài (ảnh 6).
MINH ĐẠT
- Hơn 500 đoàn viên - thanh niên thắp nến tri ân tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh
- Đảng bộ và Nhân dân Bạc Liêu yêu quý tiếc thương tiễn biệt Người
- Hội LHTN Việt Nam huyện Đông Hải: “Đoàn kết - Sáng tạo - Hội nhập - Phát triển”
- Quan tâm chăm lo đời sống cho người có công, gia đình chính sách
- Quan tâm gìn giữ các công trình ghi công liệt sĩ