Khoảnh khắc cuộc sống
Đôi chân trần
Tác giả: Nhật Anh
Thiết bị chụp: Sam sung Note 10
Đề tài: Cuộc sống
Giữa trưa nắng gắt, gây chú ý cho người đi đường là hình ảnh người phụ nữ với đôi chân trần khệ nệ kéo chiếc xe đẩy tự chế kéo những thùng hàng sang đường. Vẻ mặt đầy mệt nhọc, lưng áo ướt đầm mồ hôi và đôi chân trần của bà chắc chắn bỏng rát vì cái nắng của mặt đường trải nhựa.
Trong cuộc sống này, sẽ không đếm xuể những phận người, mà thương hơn là những người phụ nữ chân yếu tay mềm, phải chịu lắm cơ cực của bài toán cơm, áo như thế. Cho nên, đã có và mong rằng sẽ có nhiều hơn nữa sự quan tâm, những phần quà dành tặng người nghèo từ các tổ chức xã hội, đoàn thể, mạnh thường quân… để san sẻ phần nào gánh nặng thường nhật như thế của người nghèo.
Đây là mục dành cho những người đam mê chụp ảnh giao lưu, học hỏi kỹ thuật nhiếp ảnh và chia sẻ những câu chuyện, thông điệp ý nghĩa về cuộc sống thông qua bức ảnh. Báo Bạc Liêu mong nhận được sự ủng hộ của bạn đọc gần xa. Tác phẩm cộng tác xin gửi về địa chỉ email: huuthobaobl@gmail.com (tác phẩm chọn đãng sẽ được hưởng nhuận bút theo chế độ hiện hành).
- Hơn 500 đoàn viên - thanh niên thắp nến tri ân tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh
- Đảng bộ và Nhân dân Bạc Liêu yêu quý tiếc thương tiễn biệt Người
- Hội LHTN Việt Nam huyện Đông Hải: “Đoàn kết - Sáng tạo - Hội nhập - Phát triển”
- Quan tâm chăm lo đời sống cho người có công, gia đình chính sách
- Quan tâm gìn giữ các công trình ghi công liệt sĩ