HOẠT ĐỘNG LÃNH ĐẠO
Công nhận xã Vĩnh Bình đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao
Quang cảnh cuộc họp. Ảnh: M.Đ
(BL-MĐ) Ngày 29/11 Chủ tịch UBND tỉnh - Phạm Văn Thiều chủ trì cuộc họp Ban chỉ đạo các Chương trình mục tiêu quốc gia tỉnh xét công nhận xã Vĩnh Bình (huyện Hòa Bình) đạt chuẩn nông thôn mới (NTM) nâng cao.
Vĩnh Bình được công nhận xã NTM vào năm 2020. Qua rà soát, xã Vĩnh Bình cơ bản đạt 19/19 tiêu chí NTM giai đoạn 2021 - 2025. Xã không có nợ đọng trong xây dựng cơ bản NTM. Kết quả thực hiện Bộ tiêu chí NTM nâng cao giai đoạn 2021 - 2025, Vĩnh Bình đạt 19/19 tiêu chí xã NTM nâng cao.
Theo Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh, kết quả lấy ý kiến đánh giá sự hài lòng của người dân về xây dựng NTM nâng cao ở xã Vĩnh Bình đạt 97%.
Phát biểu kết thúc cuộc họp, Chủ tịch UBND tỉnh - Phạm Văn Thiều đề nghị Vĩnh Bình khi được công nhận là xã NTM nâng cao không được thỏa mãn thành tích, phải tiếp tục nâng chất các tiêu chí. Đồng thời, yêu cầu xã Vĩnh Bình và UBND huyện Hòa Bình cần quan tâm nâng cấp một số tuyến đường, đèn chiếu sáng và vấn đề về cảnh quan môi trường xanh - sạch - đẹp; quyết liệt phòng chống các tệ nạn xã hội ở nông thôn…
- Hơn 500 đoàn viên - thanh niên thắp nến tri ân tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh
- Đảng bộ và Nhân dân Bạc Liêu yêu quý tiếc thương tiễn biệt Người
- Hội LHTN Việt Nam huyện Đông Hải: “Đoàn kết - Sáng tạo - Hội nhập - Phát triển”
- Quan tâm chăm lo đời sống cho người có công, gia đình chính sách
- Quan tâm gìn giữ các công trình ghi công liệt sĩ