Du lịch
Đoàn Famtrip Thừa Thiên - Huế hợp tác phát triển du lịch với Bạc Liêu
![]() |
Đoàn Famtrip Thừa - Thiên Huế chụp ảnh lưu niệm với lãnh đạo Sở VH-TT&DL Bạc Liêu. Ảnh: H.T |
Đoàn Famtrip đã tham quan và khảo sát một số địa điểm du lịch trọng điểm của tỉnh như: Đền thờ Bác Hồ, chùa Xiêm Cán, Khu lưu niệm nghệ thuật đờn ca tài tử Nam bộ và nghệ nhân Cao Văn Lầu, cụm nhà Công tử Bạc Liêu, khu du lịch sinh thái Hồ Nam…
Dịp này, các công ty, doanh nghiệp du lịch hai tỉnh cũng đã có buổi giao lưu, gặp gỡ và trao đổi nghiệp vụ du lịch để tiến đến sự hợp tác cùng nhau phát triển.
Chuyến khảo sát lần này là nhằm hiện thực hóa việc ký kết hợp tác du lịch của hai tỉnh Bạc Liêu và Thừa Thiên - Huế tại Festival ĐCTT quốc gia lần I - Bạc Liêu 2014.
M.H - H.T
- Hơn 500 đoàn viên - thanh niên thắp nến tri ân tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh
- Đảng bộ và Nhân dân Bạc Liêu yêu quý tiếc thương tiễn biệt Người
- Hội LHTN Việt Nam huyện Đông Hải: “Đoàn kết - Sáng tạo - Hội nhập - Phát triển”
- Quan tâm chăm lo đời sống cho người có công, gia đình chính sách
- Quan tâm gìn giữ các công trình ghi công liệt sĩ