Chính trị
Trao chứng chỉ bồi dưỡng tiếng Khmer cho 66 học viên
(BL-NQ) Ngày 1/3, tại TP. Bạc Liêu, Trường đại học Trà Vinh phối hợp với Ban Dân tộc và Tôn giáo tỉnh Bạc Liêu tổ chức lễ bế giảng lớp bồi dưỡng tiếng Khmer.
Cuối năm 2023, 2 đơn vị đã cùng nhau mở 1 lớp bồi dưỡng tiếng Khmer cho 41 cán bộ, công chức và 1 lớp bồi dưỡng tiếng Khmer cho 25 học viên không hưởng lương từ ngân sách nhà nước. Tài liệu giảng dạy do Trường đại học Trà Vinh biên soạn và công bố tháng 4/2023.
Sau 3 tháng học theo quy định của Bộ GD-ĐT, tất cả học viên đã hoàn thành chương trình bồi dưỡng và đủ điều kiện để Trường đại học Trà Vinh cấp chứng chỉ bồi dưỡng tiếng Khmer.
Như vậy, từ khi thực hiện tiểu dự án 2, Dự án 5 về bồi dưỡng kiến thức dân tộc, tiếng dân tộc thiểu số (DTTS) cho cán bộ, công chức, viên chức, thuộc Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế - xã hội vùng đồng bào DTTS và miền núi, tỉnh Bạc Liêu đã hoàn thành 3 lớp bồi dưỡng tiếng Khmer cho 106 học viên.
Bạc Liêu có 14 xã, phường, thị trấn thuộc TX. Giá Rai, huyện Hòa Bình, TP. Bạc Liêu, huyện Hồng Dân, huyện Vĩnh Lợi và huyện Đông Hải thụ hưởng Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế - xã hội vùng đồng bào DTTS và miền núi.
- Hơn 500 đoàn viên - thanh niên thắp nến tri ân tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh
- Đảng bộ và Nhân dân Bạc Liêu yêu quý tiếc thương tiễn biệt Người
- Hội LHTN Việt Nam huyện Đông Hải: “Đoàn kết - Sáng tạo - Hội nhập - Phát triển”
- Quan tâm chăm lo đời sống cho người có công, gia đình chính sách
- Quan tâm gìn giữ các công trình ghi công liệt sĩ