Biển đảo yêu thương
100% trường học đưa nội dung biển, đảo vào giờ học chính khóa
(BL-TĐ) Theo Sở GD-ĐT, năm học 2012 - 2013, 100% trường học trên địa bàn tỉnh đưa nội dung giáo dục về tài nguyên và môi trường biển, hải đảo vào giờ giảng dạy chính khóa. Có ít nhất 7 môn học từ cấp học mầm non đến THPT được lồng ghép nội dung giáo dục về biển, đảo vào giáo trình giảng dạy học sinh.
Ngoài ra, ở các hoạt động giáo dục ngoài giờ lên lớp như: chào cờ đầu tuần, tham quan… các trường cũng chủ động lồng ghép nội dung giáo dục về biển đảo Việt Nam.
Tuy nhiên, theo đánh giá của Sở GD-ĐT, hình thức tổ chức giảng dạy về biển, đảo chưa thật sự hấp dẫn học sinh, việc tổ chức các cuộc thi tìm hiểu về biển, đảo còn rất hạn chế do khó khăn về nguồn kinh phí. Do đó, kết quả đạt được chưa cao, chuyển biến trong ý thức học sinh về vấn đề bảo vệ tài nguyên, môi trường biển và hải đảo chưa rõ nét.
- Hơn 500 đoàn viên - thanh niên thắp nến tri ân tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh
- Đảng bộ và Nhân dân Bạc Liêu yêu quý tiếc thương tiễn biệt Người
- Hội LHTN Việt Nam huyện Đông Hải: “Đoàn kết - Sáng tạo - Hội nhập - Phát triển”
- Quan tâm chăm lo đời sống cho người có công, gia đình chính sách
- Quan tâm gìn giữ các công trình ghi công liệt sĩ