An toàn giao thông
Nâng cao ý thức chấp hành pháp luật giao thông cho học sinh trong dịp hè
(BL-TH) Những ngày qua, nhân dịp lễ tổng kết của các trường học trên địa bàn tỉnh, Phòng Cảnh sát giao thông (Công an tỉnh), Đội Cảnh sát giao thông Công an nhiều địa phương trong tỉnh đã có hoạt động phối hợp với nhà trường tuyên truyền pháp luật về trật tự an toàn giao thông đến các em học sinh.
Theo đó, Cảnh sát giao thông các địa phương đã tập trung tuyên truyền đến học sinh về Luật Giao thông đường bộ, các nguyên tắc khi tham gia giao thông, những hành vi vi phạm gây nguy hiểm, tiềm ẩn nguy cơ cao xảy ra tai nạn giao thông; tuyên truyền về văn hóa giao thông… Đồng thời, nhắc nhở các em nên cẩn trọng khi tham gia giao thông trong thời gian nghỉ hè; luôn nhớ chấp hành đúng các quy định của Luật Giao thông.
- Hơn 500 đoàn viên - thanh niên thắp nến tri ân tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh
- Đảng bộ và Nhân dân Bạc Liêu yêu quý tiếc thương tiễn biệt Người
- Hội LHTN Việt Nam huyện Đông Hải: “Đoàn kết - Sáng tạo - Hội nhập - Phát triển”
- Quan tâm chăm lo đời sống cho người có công, gia đình chính sách
- Quan tâm gìn giữ các công trình ghi công liệt sĩ