An toàn giao thông
Kiểm tra hoạt động kinh doanh vận tải bằng xe ô tô
(BL-TH) Thực hiện chỉ đạo của Bộ GT-VT, Sở GT-VT tỉnh đã ban hành Quyết định thành lập Đoàn kiểm tra hoạt động kinh doanh vận tải bằng xe ô tô.
Đợt kiểm tra nhằm phát hiện bất cập trong các quy định liên quan đến hoạt động kinh doanh vận tải bằng ô tô để kiến nghị cấp có thẩm quyền kịp thời sửa đổi, bổ sung nâng cao hiệu lực, hiệu quả quản lý nhà nước, góp phần đảm bảo trật tự ATGT và kiềm chế TNGT đường bộ do phương tiện kinh doanh vận tải bằng xe ô tô gây ra. Đồng thời, đánh giá việc chấp hành quy định pháp luật của các đơn vị tham gia vào hoạt động kinh doanh vận tải; phát hiện, chấn chỉnh và xử lý tồn tại, vi phạm (nếu có) đối với các đơn vị tham gia vào hoạt động kinh doanh vận tải bằng xe ô tô trên địa bàn tỉnh.
- Hơn 500 đoàn viên - thanh niên thắp nến tri ân tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh
- Đảng bộ và Nhân dân Bạc Liêu yêu quý tiếc thương tiễn biệt Người
- Hội LHTN Việt Nam huyện Đông Hải: “Đoàn kết - Sáng tạo - Hội nhập - Phát triển”
- Quan tâm chăm lo đời sống cho người có công, gia đình chính sách
- Quan tâm gìn giữ các công trình ghi công liệt sĩ