Văn hóa - Nghệ thuật
Công bố Quyết định tách Chi hội Điện ảnh Cà Mau - Bạc Liêu
(BL-HT) Chào mừng kỷ niệm 70 năm Ngày truyền thống Nhiếp ảnh, Điện ảnh Việt Nam (15/3/1953 - 15/3/2023), ngày 15/3, tại huyện Năm Căn (tỉnh Cà Mau), Hội Điện ảnh Việt Nam tổ chức công bố Quyết định tách Chi hội Điện ảnh Cà Mau - Bạc Liêu thành Chi hội Điện ảnh Bạc Liêu và Chi hội Điện ảnh Cà Mau.
Trước đây, hội viên điện ảnh của 2 tỉnh do chưa đủ điều kiện nên phải sinh hoạt ghép. Hiện nay, Chi hội Điện ảnh Bạc Liêu đã có 35 hội viên, trong đó có 10 hội viên thuộc Hội Điện ảnh Việt Nam, đảm bảo đủ tiêu chuẩn để hoạt động độc lập.
Dịp này, hội viên của 2 Chi hội đã ôn lại truyền thống 70 năm hình thành, phát triển của Điện ảnh Việt Nam; đi thực tế tìm tư liệu, đề tài để sáng tác tác phẩm mới.
- Thăm hỏi, động viên các hộ dân có nhà bị sập do dông lốc ở xã Vĩnh Trạch
- Hội Chữ thập đỏ tỉnh: Bàn giao 3 căn nhà tại huyện Phước Long
- Bệnh viện Thanh Vũ Medic: Hội thảo khoa học “Cập nhật điều trị bệnh lý ngoại tiết niệu và sản phụ khoa”
- Hơn 500 đoàn viên - thanh niên thắp nến tri ân tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh
- Đảng bộ và Nhân dân Bạc Liêu yêu quý tiếc thương tiễn biệt Người