Tin tức
Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy: Đề nghị Ban Thường vụ Huyện ủy Vĩnh Lợi kiểm điểm 2 tổ chức đảng và nhiều đảng viên
Ngày 11/6/2024, Ủy ban Kiểm tra (UBKT) Tỉnh ủy đã có thông báo về kết quả kỳ họp thứ 23 của UBKT Tỉnh ủy (khóa XVI).
Dưới sự chủ trì của đồng chí Vương Phương Nam - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ nhiệm UBKT Tỉnh ủy, kỳ họp đã xem xét kết quả kiểm tra khi có dấu hiệu vi phạm đối với Ban Thường vụ Huyện ủy Vĩnh Lợi, nhiệm kỳ 2020 - 2025. UBKT Tỉnh ủy nhận thấy Ban Thường vụ Huyện ủy Vĩnh Lợi (giai đoạn 2021 - 10/2023) trong lãnh đạo, chỉ đạo, điều hành thiếu kiểm tra, giám sát chặt chẽ đối với công tác quản lý và sử dụng tài chính đảng.
Xét nội dung, tính chất, mức độ, hậu quả, nguyên nhân vi phạm, UBKT Tỉnh ủy đề nghị Ban Thường vụ Huyện ủy Vĩnh Lợi (giai đoạn 2021 - 10/2023) kiểm điểm nghiêm túc rút kinh nghiệm. Đồng thời, yêu cầu Ban Thường vụ Huyện ủy Vĩnh Lợi chỉ đạo tổ chức kiểm điểm rút kinh nghiệm đối với 1 tổ chức đảng và 6 đảng viên; chỉ đạo tổ chức kiểm điểm có hình thức kỷ luật đối với 1 tổ chức đảng và 4 đảng viên. Đề nghị cấp ủy cùng cấp thực hiện quy trình thi hành kỷ luật trong Đảng đối với 3 đảng viên là cán bộ diện Ban Thường vụ Tỉnh ủy quản lý.
Tại Kỳ họp, UBKT Tỉnh ủy cũng kết luận giải quyết tố cáo đối với 1 đảng viên là cán bộ diện Thường vụ Tỉnh ủy quản lý.
T.L
- Hơn 500 đoàn viên - thanh niên thắp nến tri ân tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh
- Đảng bộ và Nhân dân Bạc Liêu yêu quý tiếc thương tiễn biệt Người
- Hội LHTN Việt Nam huyện Đông Hải: “Đoàn kết - Sáng tạo - Hội nhập - Phát triển”
- Quan tâm chăm lo đời sống cho người có công, gia đình chính sách
- Quan tâm gìn giữ các công trình ghi công liệt sĩ