Tin tức
Trao tặng gần 170 suất quà cho trẻ mồ côi, người già neo đơn
Sáng 2/4, Tỉnh đoàn - Hội LHTN Việt Nam tỉnh phối hợp với các nhà tài trợ, mạnh thường quân đến thăm và tặng quà tại Nhà trẻ mồ côi Vĩnh Phước An Tự (Phường 2, TP. Bạc Liêu) và Trung tâm Bảo trợ xã hội tỉnh (xã Hưng Hội, huyện Vĩnh Lợi).
Đại diện Tỉnh đoàn - Hội LHTN Việt Nam tỉnh trao bảng tượng trưng hỗ trợ nhu yếu phẩm cho Trung tâm Bảo trợ xã hội tỉnh.
Tại các nơi đến, đoàn đã ân cần thăm hỏi, động viên tinh thần và trao tặng gần 170 suất quà, nhu yếu phẩm các loại với tổng trị giá hơn 20 triệu đồng cho trẻ mồ côi, người già neo đơn.
Được biết, thời gian qua Tỉnh đoàn - Hội LHTN Việt Nam tỉnh đã phối hợp với nhiều tổ chức, doanh nghiệp, nhà tài trợ, mạnh thường quân trong và ngoài tỉnh để tổ chức nhiều hoạt động chăm lo, đồng hành với trẻ mồ côi, người già neo đơn và các đối tượng yêu thế trên địa bàn tỉnh.
Tin, ảnh: Đ.K.C
- Thăm hỏi, động viên các hộ dân có nhà bị sập do dông lốc ở xã Vĩnh Trạch
- Hội Chữ thập đỏ tỉnh: Bàn giao 3 căn nhà tại huyện Phước Long
- Bệnh viện Thanh Vũ Medic: Hội thảo khoa học “Cập nhật điều trị bệnh lý ngoại tiết niệu và sản phụ khoa”
- Hơn 500 đoàn viên - thanh niên thắp nến tri ân tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh
- Đảng bộ và Nhân dân Bạc Liêu yêu quý tiếc thương tiễn biệt Người