Tin tức
Trao 450 phần quà cho người dân khó khăn nhân mùa Phật đản 2024
Nhằm san sẻ khó khăn với người dân có hoàn cảnh khó khăn trong mùa Phật đản, Ban từ thiện Phật giáo TP. Bạc Liêu vừa trao tặng 300 phần quà cho người dân tại huyện Hòa Bình và TP. Bạc Liêu.
Theo đó, Ban từ thiện đã trao 100 phần quà (mỗi phần trị giá 350 ngàn đồng) cho 100 người dân ấp Vĩnh Mới (xã Vĩnh Thịnh, huyện Hòa Bình); trao 200 phần quà (mỗi phần trị giá trên 200 ngàn đồng) cho 200 người dân có hoàn cảnh khó khăn địa bàn xã Vĩnh Trạch Đông (TP. Bạc Liêu).
Trước đó, ngày 19/5, tại Tịnh xá Ngọc Liên (Phường 2, TP. Bạc Liêu), Ban từ thiện cũng đã tổ chức “Gian hàng 0 đồng”, qua đó trao tặng 150 phần quà với tổng trị giá gần 53 triệu đồng cho các hoàn cảnh khó khăn, người khuyết tật trên địa bàn TP. Bạc Liêu.
Trao tặng quà cho người dân xã Vĩnh Trạch Đông.
Tin, ảnh: T.Q
- Hơn 500 đoàn viên - thanh niên thắp nến tri ân tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh
- Đảng bộ và Nhân dân Bạc Liêu yêu quý tiếc thương tiễn biệt Người
- Hội LHTN Việt Nam huyện Đông Hải: “Đoàn kết - Sáng tạo - Hội nhập - Phát triển”
- Quan tâm chăm lo đời sống cho người có công, gia đình chính sách
- Quan tâm gìn giữ các công trình ghi công liệt sĩ