Tin tức
Tổ chức chương trình nghệ thuật chào mừng ngày 30/4 tại 7 huyện, thị xã và thành phố
Tối 17/3, tại xã Long Điền Tây (huyện Đông Hải), Trung tâm Văn hóa tỉnh phối hợp với Trung tâm Văn hóa - Thể thao huyện tổ chức chương trình nghệ thuật chào mừng 48 năm Ngày giải phóng hoàn toàn miền Nam, thống nhất đất nước (30/4/1975 - 30/4/2023) và mừng thành tựu của các địa phương trong xây dựng nông thôn mới (ảnh).
Chương trình nghệ thuật có chủ đề “Chung một niềm vui” do các ca sĩ, diễn viên của Trung tâm Văn hóa tỉnh thể hiện, với những ca khúc về Đảng, Bác Hồ, người lính trong cuộc kháng chiến bảo vệ Tổ quốc, tình yêu biển đảo và thành quả của quê hương Bạc Liêu, các địa phương sau hơn 10 năm chung tay xây dựng nông thôn mới.
Theo kế hoạch, Trung tâm Văn hóa tỉnh sẽ phục vụ lưu động chương trình nghệ thuật chào mừng ngày 30/4 tại tất cả 7 huyện, thị xã, thành phố nhằm tuyên truyền, cổ động Nhân dân trong tỉnh thi đua để tiếp tục xây dựng nông thôn mới theo hướng nâng cao, kiểu mẫu.
Tin, ảnh: H.T
- Thăm hỏi, động viên các hộ dân có nhà bị sập do dông lốc ở xã Vĩnh Trạch
- Hội Chữ thập đỏ tỉnh: Bàn giao 3 căn nhà tại huyện Phước Long
- Bệnh viện Thanh Vũ Medic: Hội thảo khoa học “Cập nhật điều trị bệnh lý ngoại tiết niệu và sản phụ khoa”
- Hơn 500 đoàn viên - thanh niên thắp nến tri ân tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh
- Đảng bộ và Nhân dân Bạc Liêu yêu quý tiếc thương tiễn biệt Người