Tin tức
Thả 9 cá thể động vật hoang dã về Vườn quốc gia U Minh Hạ
(BL-HT) Ngày 11/6, tại Vườn quốc gia U Minh Hạ (huyện Trần Văn Thời, tỉnh Cà Mau), Phòng Điều tra xử lý vi phạm về lâm nghiệp Chi cục Kiểm lâm tỉnh Bạc Liêu cùng với Ban trị sự chùa Phật Quang (xã Hiệp Thành, TP. Bạc Liêu) và Ban quản lý Vườn quốc gia U Minh Hạ tổ chức thả cá thể động vật hoang dã về với rừng tự nhiên - ảnh.
Có tất cả 9 cá thể động vật hoang dã được thả vào khu bảo tồn động vật của Vườn quốc gia, gồm: 6 con mèo rừng (1 con đực, 5 con cái) và 3 con rùa răng (2 con đực, 1 con cái, còn gọi là càng đước). Sau khi thả các cá thể động vật hoang dã, Ban quản lý Vườn quốc gia U Minh Hạ sẽ tiếp tục theo dõi, bảo vệ để đảm bảo an toàn, góp phần bảo tồn đa dạng sinh học.
Theo Đại đức Thiện Phúc - Trụ trì chùa Phật Quang, số cá thể động vật hoang dã trên do chùa vận động người dân giao nộp. Sau khi phát hiện vụ việc, chùa đã thông báo cho Chi cục Kiểm lâm tỉnh Bạc Liêu để có biện pháp thả chúng về với môi trường tự nhiên.
- Hơn 500 đoàn viên - thanh niên thắp nến tri ân tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh
- Đảng bộ và Nhân dân Bạc Liêu yêu quý tiếc thương tiễn biệt Người
- Hội LHTN Việt Nam huyện Đông Hải: “Đoàn kết - Sáng tạo - Hội nhập - Phát triển”
- Quan tâm chăm lo đời sống cho người có công, gia đình chính sách
- Quan tâm gìn giữ các công trình ghi công liệt sĩ