Tin tức
Tăng cường bảo đảm an toàn giao thông tại Lễ hội Nghinh Ông
Sáng 2/4, Ban An toàn giao thông (ATGT) tỉnh ban hành công văn về việc tăng cường bảo đảm ATGT tại Lễ hội Nghinh Ông huyện Đông Hải sắp diễn ra vào những ngày tới.
Các ghe tàu tham gia Lễ hội Nghinh Ông huyện Đông Hải năm 2023.
Theo đó, để đảm bảo ATGT đường thủy nội địa tại Lễ hội Nghinh Ông 2024 trên địa bàn huyện Đông Hải, Ban ATGT tỉnh đề nghị UBND huyện Đông Hải chỉ đạo Ban tổ chức lễ hội, các cơ quan chuyên môn có liên quan thực hiện nghiêm các quy định của pháp luật về bảo đảm trật tự ATGT đường thủy nội địa khi diễn ra lễ hội. Thực hiện các nội dung hướng dẫn tại Công văn 305 ngày 19/3/2024 của Chi cục Đường thủy nội địa khu vực III về việc đảm bảo ATGT lễ hội Nghinh Ông 2024.
Đối với Đoàn kiểm tra liên ngành đường thủy nội địa, Ban ATGT tỉnh yêu cầu phối hợp với Ban tổ chức lễ hội và các cơ quan chức năng có liên quan tăng cường công tác bảo đảm trật trật tự ATGT đường thủy nội địa trong suốt quá trình diễn ra lễ hội.
Tin, ảnh: Đ.H
- Hơn 500 đoàn viên - thanh niên thắp nến tri ân tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh
- Đảng bộ và Nhân dân Bạc Liêu yêu quý tiếc thương tiễn biệt Người
- Hội LHTN Việt Nam huyện Đông Hải: “Đoàn kết - Sáng tạo - Hội nhập - Phát triển”
- Quan tâm chăm lo đời sống cho người có công, gia đình chính sách
- Quan tâm gìn giữ các công trình ghi công liệt sĩ