Tin tức
HĐND tỉnh giám sát hoạt động tại Trạm Y tế xã Hưng Hội
Sáng 20/11, đoàn công tác của HĐND tỉnh do bà Trần Thị Huỳnh Dao - Trưởng Ban Văn hóa - Xã hội, Phó trưởng đoàn giám sát dẫn đầu đã đến giám sát tình hình hoạt động tại Trạm Y tế xã Hưng Hội (huyện Vĩnh Lợi).
Quang cảnh buổi giám sát.
Báo cáo với đoàn giám sát, ông Phùng Văn Vũ - Trưởng trạm Y tế xã Hưng Hội cho biết đầu năm 2022, đơn vị được đầu tư cải tạo thuộc Dự án đầu tư xây dựng và phát triển hệ thống cung ứng dịch vụ tuyến y tế cơ sở. Trạm được sửa chữa 1 khối nhà chính, có 13 phòng chức năng, cơ bản đáp ứng nhu cầu hoạt động.
Về nhân sự, Trạm Y tế xã Hưng Hội có 9 người, trong đó có 1 bác sĩ, 1 cử nhân y tế cộng đồng. Số lượng nhân viên y tế không bảo đảm hoạt động của đơn vị, 1 người phải kiêm nhiệm nội dung Chương trình mục tiêu y tế quốc gia, tham gia công tác khám, chữa bệnh bảo hiểm y tế.
Tuy nhiên, tập thể Trạm Y tế luôn nêu cao tinh thần trách nhiệm phục vụ Nhân dân, thực hiện tốt quy tắc ứng xử với người bệnh, giữ thái độ ân cần, chu đáo, chăm sóc người bệnh.
Sau khi nghe Trạm Y tế xã Hưng Hội thông tin tình hình hoạt động, các thành viên đoàn giám sát đã nêu lên một số câu hỏi dành cho Trung tâm Y tế huyện Vĩnh Lợi và Trạm Y tế xã Hưng Hội để làm rõ, sâu hơn các nội dung vừa báo cáo.
Tin, ảnh: N.Q
- Hơn 500 đoàn viên - thanh niên thắp nến tri ân tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh
- Đảng bộ và Nhân dân Bạc Liêu yêu quý tiếc thương tiễn biệt Người
- Hội LHTN Việt Nam huyện Đông Hải: “Đoàn kết - Sáng tạo - Hội nhập - Phát triển”
- Quan tâm chăm lo đời sống cho người có công, gia đình chính sách
- Quan tâm gìn giữ các công trình ghi công liệt sĩ