Tin tức
Gần 2.900 lao động được giải quyết việc làm
(BL-MĐ) Từ đầu năm đến nay, huyện Vĩnh Lợi tổ chức 26 lớp đào tạo nghề cho lao động nông thôn, có 537 học viên; giải quyết việc làm cho 2.879 lao động trong và ngoài tỉnh. Trong đó, giải quyết việc làm trong tỉnh là 988 lao động; ngoài tỉnh là 1.891 lao động, tỷ lệ lao động qua đào tạo đạt 67%. Huyện tổ chức 6 phiên giao dịch sàn dịch việc làm có 350 lượt người tham dự. Phối hợp với Trung tâm Dịch vụ việc làm tỉnh tổ chức truyền thông, tư vấn về công tác đưa người lao động đi làm việc ở nước ngoài theo hợp đồng tại các xã: Hưng Hội, Hưng Thành, Châu Hưng A và thị trấn Châu Hưng có 120 người tham dự. Qua đó đã đưa 55 lao động đi làm việc ở nước ngoài theo hợp đồng.
- Thăm hỏi, động viên các hộ dân có nhà bị sập do dông lốc ở xã Vĩnh Trạch
- Hội Chữ thập đỏ tỉnh: Bàn giao 3 căn nhà tại huyện Phước Long
- Bệnh viện Thanh Vũ Medic: Hội thảo khoa học “Cập nhật điều trị bệnh lý ngoại tiết niệu và sản phụ khoa”
- Hơn 500 đoàn viên - thanh niên thắp nến tri ân tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh
- Đảng bộ và Nhân dân Bạc Liêu yêu quý tiếc thương tiễn biệt Người