Tin tức
Đêm nhạc tưởng nhớ 23 năm ngày mất nhạc sĩ Trịnh Công Sơn
Tối 1/4, tại điểm hẹn âm nhạc cà phê One (Phường 1, TP. Bạc Liêu) đã diễn ra chương trình “Đêm nhạc Trịnh Công Sơn” nhân kỷ niệm 23 năm ngày mất của nhạc sĩ Trịnh Công Sơn (1/4/2001 - 1/4/2024).
Đến thưởng thức, trình diễn cho đêm nhạc có các nhạc sĩ là hội viên Chi hội Âm nhạc (Liên hiệp các Hội VH-NT tỉnh) và người yêu âm nhạc nói chung, nhạc của nhạc sĩ Trịnh Công Sơn nói riêng trên địa bàn TP. Bạc Liêu - ảnh.
Những người tham gia đêm nhạc đã biểu diễn các ca khúc gắn liền với tên tuổi nhạc sĩ họ Trịnh như: Huyền thoại mẹ, Đêm thấy ta là thác đổ, Cát bụi, Cho tôi xin, Có một dòng sông đã qua đời, Em hãy ngủ đi, Nắng thủy tinh… Các ca khúc có nội dung về người mẹ anh hùng, kiếp nhân sinh, tình yêu đã mang đến cho khán giả một đêm nhạc đặc sắc, nhiều cảm xúc.
Đây là một trong những hoạt động nghệ thuật diễn ra trên khắp cả nước nhằm tưởng nhớ, tri ân những đóng góp của nhạc sĩ Trịnh Công Sơn - một trong những nhạc sĩ viết tình ca hay nhất. Đồng thời, tạo sân chơi cho công chúng yêu âm nhạc thể hiện tình cảm, sự đồng điệu với những ca từ, giai điệu của nhạc Trịnh.
Tin, ảnh: H.T
- Thăm hỏi, động viên các hộ dân có nhà bị sập do dông lốc ở xã Vĩnh Trạch
- Hội Chữ thập đỏ tỉnh: Bàn giao 3 căn nhà tại huyện Phước Long
- Bệnh viện Thanh Vũ Medic: Hội thảo khoa học “Cập nhật điều trị bệnh lý ngoại tiết niệu và sản phụ khoa”
- Hơn 500 đoàn viên - thanh niên thắp nến tri ân tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh
- Đảng bộ và Nhân dân Bạc Liêu yêu quý tiếc thương tiễn biệt Người