Khoảnh khắc cuộc sống
Vẻ đẹp lao động
Tác giả: Yến Anh
Thiết bị chụp: Điện thoại iPhone 13 Promax
Đề tài: Cuộc sống
Khi nhà nhà, người người đang tận hưởng những phút giây vui vẻ, thoải mái trong kỳ nghỉ lễ, thì đâu đó vẫn còn nhiều người tất tả xuôi ngược mưu sinh. Nhiều công nhân, người lao động tự do vẫn phải đội nắng trên những con phố để kiếm chút tiền ngay trong Ngày Quốc tế Lao động (1/5).
Trong số đó có hai mẹ con nghèo với chiếc xe ba gác rong ruổi trên những con đường trong ngày nóng bức để mua từng thùng giấy carton, vỏ lon, bọc nylon… Có lẽ, niềm hạnh phúc của họ chỉ đơn giản là mua được nhiều phế liệu để ngày hôm đó có được nhiều tiền hơn. Thế mới thấy, ngày nghỉ lễ vẫn còn là thứ xa xỉ với không ít người.
Hình ảnh đó khiến ta thấy trân trọng họ nhiều hơn, bởi trong hoàn cảnh khó khăn thì nhiều người vẫn cố vươn lên bằng vẻ đẹp lao động.
Đây là mục dành cho những người đam mê chụp ảnh giao lưu, học hỏi kỹ thuật nhiếp ảnh và chia sẻ những câu chuyện, thông điệp ý nghĩa về cuộc sống thông qua bức ảnh. Báo Bạc Liêu mong nhận được sự ủng hộ của bạn đọc gần xa. Tác phẩm cộng tác xin gửi về địa chỉ email: huuthobaobl@gmail.com (tác phẩm chọn đãng sẽ được hưởng nhuận bút theo chế độ hiện hành).
- Thăm hỏi, động viên các hộ dân có nhà bị sập do dông lốc ở xã Vĩnh Trạch
- Hội Chữ thập đỏ tỉnh: Bàn giao 3 căn nhà tại huyện Phước Long
- Bệnh viện Thanh Vũ Medic: Hội thảo khoa học “Cập nhật điều trị bệnh lý ngoại tiết niệu và sản phụ khoa”
- Hơn 500 đoàn viên - thanh niên thắp nến tri ân tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh
- Đảng bộ và Nhân dân Bạc Liêu yêu quý tiếc thương tiễn biệt Người