Du lịch
Đón trên 120.000 lượt khách trong dịp tết
(BL-CK) Ngành Du lịch Bạc Liêu cho biết, dịp Tết Ất Mùi 2015, các điểm du lịch trên địa bàn tỉnh đã đón tiếp trên 120.000 lượt du khách đến du xuân, tham quan, vui chơi, giải trí… tăng 70% so với Tết Nguyên đán năm 2014, riêng lượng khách lưu trú tăng 80%.
![]() |
Ông Trà Văn Núi, Chủ tịch UBND phường Nhà Mát, cho biết, riêng khu Quán âm Phật đài đón tiếp mỗi ngày trên 5.000 lượt khách trong và ngoài tỉnh đến thắp hương, lễ Phật.
- Hơn 500 đoàn viên - thanh niên thắp nến tri ân tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh
- Đảng bộ và Nhân dân Bạc Liêu yêu quý tiếc thương tiễn biệt Người
- Hội LHTN Việt Nam huyện Đông Hải: “Đoàn kết - Sáng tạo - Hội nhập - Phát triển”
- Quan tâm chăm lo đời sống cho người có công, gia đình chính sách
- Quan tâm gìn giữ các công trình ghi công liệt sĩ