DỊCH COVID-19
Mở chiến dịch cao điểm tiêm vắc-xin phòng COVID-19
(BL-HD) Ban Thường vụ Huyện ủy Phước Long vừa có công văn chỉ đạo các cấp, các ngành trên địa bàn huyện mở chiến dịch tiêm vắc-xin ngừa COVID-19.
Theo đó, chiến dịch được chia thành 3 giai đoạn: Giai đoạn 1 từ ngày 9 - 15/6, giai đoạn 2 từ ngày 16 - 20/6, giai đoạn 3 từ ngày 21 - 25/6/2022. Ban Thường vụ Huyện ủy đề nghị UBND huyện chỉ đạo Trung tâm Y tế huyện chủ động quản lý, theo dõi, tổ chức tiêm vắc-xin phòng COVID-19 kịp thời trên tinh thần có bao nhiêu vắc-xin phải tiêm hết bấy nhiêu và tất cả mọi người đủ điều kiện đều tham gia tiêm vắc-xin phòng COVID-19.
Đảng ủy, UBND các xã, thị trấn được chỉ đạo tăng cường rà soát, tổng hợp, lập danh sách chặt chẽ các đối tượng đã tiêm, chưa tiêm; tập trung tuyên truyền, vận động các đối tượng để việc tiêm vắc-xin phòng COVID-19 đạt tỷ lệ cao nhất.
Các cơ sở y tế tổ chức tiêm lưu động đến nhà văn hóa các ấp cho các đối tượng già yếu, đi lại khó khăn. Tăng cường vận động, thực hiện tốt kế hoạch tiêm vắc-xin phòng COVID-19 cho trẻ em từ 6 đến dưới 12 tuổi và từ 12 đến dưới 18 tuổi.
- Thăm hỏi, động viên các hộ dân có nhà bị sập do dông lốc ở xã Vĩnh Trạch
- Hội Chữ thập đỏ tỉnh: Bàn giao 3 căn nhà tại huyện Phước Long
- Bệnh viện Thanh Vũ Medic: Hội thảo khoa học “Cập nhật điều trị bệnh lý ngoại tiết niệu và sản phụ khoa”
- Hơn 500 đoàn viên - thanh niên thắp nến tri ân tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh
- Đảng bộ và Nhân dân Bạc Liêu yêu quý tiếc thương tiễn biệt Người