Chính trị
Bàn giao 2 căn Mái ấm công đoàn chào mừng Đại hội XIII Công đoàn Việt Nam
LĐLĐ tỉnh bàn giao Mái ấm công đoàn cho anh Lê Tuấn Thanh (huyện Hòa Bình).
Trước thềm Đại hội XIII Công đoàn Việt Nam, ngày 28/11, LĐLĐ tỉnh đã tổ chức bàn giao 2 căn Mái ấm công đoàn cho đoàn viên gặp khó khăn về nhà ở. Đó là trường hợp của anh Nguyễn Toàn Đại - nhân viên bảo vệ của Bệnh viện Tâm thần Bạc Liêu. Được LĐLĐ tỉnh hỗ trợ 40 triệu đồng cùng với số tiền bản thân dành dụm được và một ít do người thân hỗ trợ, anh Đại đã xây căn nhà mới trị giá trên 60 triệu đồng.
Còn đối với trường hợp của anh Lê Tuấn Thanh - nhân viên Trung tâm Y tế huyện Hòa Bình, bản thân anh Thanh bị di chứng của bệnh sốt bại liệt từ nhỏ, cả hai vợ chồng đều có thu nhập thấp, lại nuôi con nhỏ nên hoàn cảnh rất khó khăn. Được LĐLĐ hỗ trợ tiền xây dựng Mái ấm công đoàn cùng với sự hỗ trợ đắc lực từ người thân, anh Thanh cũng đã hoàn thành căn nhà kiên cố trị giá 160 triệu đồng.
Tính từ đầu năm đến nay, LĐLĐ tỉnh đã hỗ trợ 24 đoàn viên gặp khó khăn về nhà ở xây dựng Mái ấm công đoàn với số tiền trên 960 triệu đồng. Đây là một trong những hoạt động nhân văn được các cấp Công đoàn trong tỉnh đặc biệt quan tâm thực hiện nhằm giúp đoàn viên “an cư lạc nghiệp”, có thêm động lực vượt khó, vươn lên trong cuộc sống.
Tin, ảnh: T.T
- Hơn 500 đoàn viên - thanh niên thắp nến tri ân tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh
- Đảng bộ và Nhân dân Bạc Liêu yêu quý tiếc thương tiễn biệt Người
- Hội LHTN Việt Nam huyện Đông Hải: “Đoàn kết - Sáng tạo - Hội nhập - Phát triển”
- Quan tâm chăm lo đời sống cho người có công, gia đình chính sách
- Quan tâm gìn giữ các công trình ghi công liệt sĩ