An toàn giao thông
Ra mắt mô hình Câu lạc bộ Phụ nữ dân tộc Khmer tuyên truyền pháp luật về an toàn giao thông
(BL-TH) Công an xã Vĩnh Hậu (huyện Hòa Bình) vừa phối hợp với Hội LHPN xã Vĩnh Hậu ra mắt mô hình Câu lạc bộ (CLB) Phụ nữ dân tộc Khmer tuyên truyền pháp luật về an toàn giao thông (ATGT) trên địa bàn xã.
Sau thời gian vận động, CLB đã thu hút sự tự nguyện tham gia của 15 thành viên. Dưới sự hướng dẫn nghiệp vụ, cung cấp các thông tin chính thống kịp thời của lực lượng công an, các thành viên CLB sẽ là những tuyên truyền viên tích cực tuyên truyền pháp luật ATGT đến với bà con Khmer nói riêng, người dân trên địa bàn nói chung. Thông qua mô hình, các thành viên cũng là hạt nhân trong quản lý, vận động người thân và con em gương mẫu chấp hành pháp luật, xây dựng gia đình bình đẳng, ấm no, hạnh phúc.
Ngay trong lễ ra mắt, Công an xã đã cung cấp cho CLB nhiều thông tin quan trọng về tình hình trật tự ATGT, tuyên truyền, phổ biến pháp luật về ATGT. Bên cạnh đó, vận động các thành viên tham gia thực hiện các tiêu chí về ATGT.
- Thăm hỏi, động viên các hộ dân có nhà bị sập do dông lốc ở xã Vĩnh Trạch
- Hội Chữ thập đỏ tỉnh: Bàn giao 3 căn nhà tại huyện Phước Long
- Bệnh viện Thanh Vũ Medic: Hội thảo khoa học “Cập nhật điều trị bệnh lý ngoại tiết niệu và sản phụ khoa”
- Hơn 500 đoàn viên - thanh niên thắp nến tri ân tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh
- Đảng bộ và Nhân dân Bạc Liêu yêu quý tiếc thương tiễn biệt Người