An toàn giao thông
Di dời trụ viễn thông tồn tại trong hành lang an toàn đường bộ
(BL-ĐH) Sở GT-VT tỉnh vừa làm việc với Viễn thông Bạc Liêu, Viettel Bạc Liêu về việc khảo sát, cho ý kiến xử lý các trụ viễn thông tồn tại trong phạm vi hành lang ATGT đường bộ, tiềm ẩn nguy cơ mất ATGT trên tuyến đường Thuận Hòa - Xiêm Cán (ĐT977B).
Theo đó, sau khảo sát hiện trạng 7 trụ viễn thông trên tuyến đường Thuận Hòa - Xiêm Cán, phía Viễn thông Bạc Liêu, Viettel Bạc Liêu đã cam kết di dời các trụ này ra khỏi phạm vi hành lang ATGT đường bộ để đảm bảo an toàn. Cụ thể, 2 đơn vị thỏa thuận treo cáp sang các trụ điện của Điện lực Bạc Liêu và thu hồi trụ cũ hiện hữu; đồng thời, sẽ phối hợp với Điện lực Bạc Liêu di dời song song với việc di dời các trụ điện của điện lực, hoàn thành di dời trong thời gian sớm nhất.
- Thăm hỏi, động viên các hộ dân có nhà bị sập do dông lốc ở xã Vĩnh Trạch
- Hội Chữ thập đỏ tỉnh: Bàn giao 3 căn nhà tại huyện Phước Long
- Bệnh viện Thanh Vũ Medic: Hội thảo khoa học “Cập nhật điều trị bệnh lý ngoại tiết niệu và sản phụ khoa”
- Hơn 500 đoàn viên - thanh niên thắp nến tri ân tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh
- Đảng bộ và Nhân dân Bạc Liêu yêu quý tiếc thương tiễn biệt Người